Yadda Ake Daidaita Kujerar Ofishi

Idan kuna aiki akai-akai a tebur don aikin kwamfuta ko karatu, kuna buƙatar zama akan teburkujerar ofiswanda aka gyara daidai don jikinka don guje wa ciwon baya da matsaloli.Kamar yadda likitoci, chiropractors da physiotherapists suka sani, mutane da yawa suna haɓaka ligaments mai tsanani a cikin kashin baya kuma wasu lokuta ma matsalolin diski saboda zama a kan rashin dacewa.kujerun ofisna dogon lokaci.Koyaya, daidaitawa ankujerar ofisabu ne mai sauƙi kuma yana ɗaukar ɗan mintuna kaɗan kawai idan kun san yadda ake daidaita shi zuwa gwargwadon jikin ku.

1

1.Kafa tsayin wurin aiki.Saita wurin aiki a tsayin da ya dace.Mafi kyawu yanayin shine idan zaku iya canza tsayin wurin aikin ku amma kaɗan wuraren aiki suna ba da izinin hakan.Idan ba za a iya gyara wurin aikin ku ba to dole ne ku daidaita tsayin kujerar ku.
1) Idan za'a iya daidaita wurin aikin ku to ku tsaya a gaban kujera kuma ku daidaita tsayin tsayin tsayin tsayin daka domin mafi girman matsayi ya kasance a ƙasan gwiwa.Sa'an nan kuma daidaita tsayin wurin aiki ta yadda gwiwar gwiwarku su zama kusurwa 90-digiri lokacin da kuke zaune tare da hannayenku a saman tebur.

2

2.Kimanta kwanar gwiwar gwiwar ku dangane da wurin aiki.Zauna kusa da tebur ɗin ku kamar yadda yake da daɗi tare da manyan hannayen ku daidai da kashin baya.Bari hannayenku su tsaya a saman wurin aiki ko madannin kwamfutarku, duk wanda za ku yi amfani da su akai-akai.Ya kamata su kasance a kusurwa 90-digiri.
1) Zauna a kan kujera a gaban wurin aikin ku kamar yadda zai yiwu kuma ku ji a ƙarƙashin kujerar kujera don sarrafa tsayi.Wannan yawanci yana kan gefen hagu.
2)Idan hannayenka sun fi karfin gwiwarka to wurin zama ya yi kasa sosai.Ɗaga jikinka daga wurin zama kuma danna lever.Wannan zai ba da damar wurin zama ya tashi.Da zarar ya kai tsayin da ake so, sai a saki ledar don kulle shi.
3) Idan wurin zama yayi tsayi, zauna a zaune, danna lever, kuma a bar lokacin da tsayin da ake so ya kai.

3

3. Tabbatar cewa an sanya ƙafafunku a daidai matakin idan aka kwatanta da wurin zama.Yayin da kuke zaune tare da shimfiɗa ƙafafu a ƙasa, zame yatsunku tsakanin cinyar ku da gefen gefenkujerar ofis.Ya kamata a sami kusan faɗin sararin yatsa tsakanin cinyar ku dakujerar ofis.
1) Idan kana da tsayi sosai kuma akwai fadin yatsa sama da yatsa tsakanin kujera da cinyarka, zaka bukaci ka daga naka.kujerar ofisda kuma wurin aiki don cimma tsayin da ya dace.
2) Idan yana da wahala ka zame yatsun hannunka a ƙarƙashin cinyarka, za ka buƙaci ɗaga ƙafafunka don samun kusurwa 90-digiri a gwiwoyi.Kuna iya amfani da madaidaicin madaidaicin kafa don ƙirƙirar wuri mafi girma don ƙafafunku su huta.

4

4.Auna tazara tsakanin ɗan maraƙi da gaban nakukujerar ofis.Cleck your dunƙule da kuma kokarin wuce shi tsakanin nakukujerar ofisda bayan maraƙin ku.Ya kamata a sami sarari mai girman hannu (kimanin 5 cm ko inci 2) tsakanin ɗan maraƙi da gefen kujera.Wannan yana ƙayyade ko zurfin kujera daidai ne.
1) Idan yana da matsewa kuma yana da wahala don dacewa da dunƙulen ku a cikin sarari, kujerar ku ta yi zurfi sosai kuma kuna buƙatar kawo ƙarshen baya gaba.Mafi ergonomickujerun ofisba ka damar yin haka ta hanyar juya lever a ƙasan wurin zama a gefen dama.Idan ba za ku iya daidaita zurfin kujera ba, yi amfani da ƙananan baya ko goyon bayan lumbar.
2)Idan akwai sarari da yawa tsakanin marukanku da gefen kujera to kuna iya daidaita baya a baya.Yawancin lokaci za a sami lefa a ƙasan wurin zama a gefen dama.
3) Yana da mahimmanci cewa zurfin nakukujerar ofisdaidai ne don guje wa faɗuwa ko ɓata lokaci yayin aiki.Kyakkyawan goyon bayan baya na baya zai rage nauyin da ke kan baya kuma shine babban kariya daga raunin baya.

5

5. Daidaita tsayin baya.Yayin da kuke zaune da kyau akan kujera tare da ƙafafunku ƙasa da 'yan maruƙanku wani wuri-wuri nesa da gefen kujera yana matsar da baya zuwa sama ko ƙasa don dacewa da ƙaramin bayan ku.Ta wannan hanyar zai ba da mafi girman goyon baya ga baya.
1) Kuna so ku ji goyon baya mai ƙarfi a kan madaidaicin lumbar na ƙananan baya.
2)Akwai ƙulli a bayan kujera wanda zai ba wa na baya damar motsawa sama da ƙasa.Tun da yake yana da sauƙi don saukar da baya fiye da ɗaga shi yayin zaune, fara da ɗaga shi har zuwa sama yayin da yake tsaye.Sai ki zauna a kujera ki daidaita madogaran baya har sai ya dace da karamin bayanki.
3) Ba duk kujeru ba ne za su ba ku damar daidaita tsayin madaidaicin baya.

6

6. Daidaita kusurwar baya don dacewa da baya.Mafarkin baya yakamata ya kasance a kusurwar da ke goyan bayan ku yayin da kuke zaune a cikin yanayin da kuka fi so.Bai kamata ka koma baya don jin shi ba ko kuma ka matsa gaba da kake son zama.
1)Za a sami ƙulli mai kulle kusurwar baya a wurin bayan kujera.Buɗe kusurwar baya sannan ka karkata gaba da baya yayin kallon duban ka.Da zarar kun isa kusurwar da ke jin dama ku kulle kullin baya zuwa wurin.
2) Ba duk kujeru ba ne za su ba ku damar daidaita kusurwar baya.

7

7.gyara madafan kujera ta yadda da kyar za su taba gwiwar gwiwar ku idan sun kasance a kusurwa 90-digiri.Ya kamata madaidaitan hannun da kyar su taɓa gwiwar gwiwar ku lokacin da kuke ajiye hannuwanku akan saman tebur ko madannin kwamfuta.Idan sun yi tsayi da yawa to za su tilasta maka ka sanya hannunka cikin damuwa.Ya kamata hannuwanku su iya yin lilo da yardar rai.
1) Sanya hannuwanku akan maƙallan hannu yayin bugawa zai hana motsin hannu na yau da kullun kuma yana haifar da ƙarin damuwa akan yatsun hannu da tsarin tallafi.
2) Wasu kujeru za su buƙaci screwdriver don daidaita maƙallan hannu yayin da wasu kuma za su sami ƙulli wanda za a iya amfani da shi don daidaita tsayin hannun.Bincika kan ƙananan ɓangaren maƙallan hannun ku.
3) Ba a samun madaidaitan madafan hannu akan duk kujeru.
4)Idan madaurin hannunka sun yi yawa kuma ba za a iya gyara su ba to sai ka cire madafan da ke kan kujera don hana su haifar da ciwo a kafadu da yatsunsu.

8

8.Auna matakin idon da ke hutawa.Idanunku yakamata su kasance daidai da allon kwamfutar da kuke aiki akai.Yi la'akari da wannan ta hanyar zama a kan kujera, rufe idanunku, nuna kan ku kai tsaye gaba da bude su a hankali.Ya kamata ku kasance kuna kallon tsakiyar allon kwamfutar kuma ku iya karanta duk abin da ke cikinta ba tare da ƙulla wuyanku ko motsa idanunku sama ko ƙasa ba.
1) Idan har ka matsar da idanunka kasa don isa ga allon kwamfuta to za ka iya sanya wani abu a karkashinta don daga darajarsa.Misali, zaku iya zame akwati a ƙarƙashin abin dubawa don ɗaga shi zuwa tsayin da ya dace.
2)Idan har kana matsar da idanunka sama don isa ga allon kwamfuta to sai ka yi kokarin nemo hanyar da za ka sauke allon ta yadda kai tsaye a gabanka.


Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2022