Bincike ya nuna matsakaicin ma'aikacin ofis yana zaune har zuwa15 hours a rana.Ba abin mamaki bane, duk abin da ke zaune yana da alaƙa da haɗarin tsoka da matsalolin haɗin gwiwa (da ciwon sukari, cututtukan zuciya, da damuwa).
Duk da yake da yawa daga cikinmu sun san zama duka yini ba daidai ba ne ga jikinmu da tunaninmu.Menene ma'aikacin ofis mai jajircewa yayi?
Wani yanki na wuyar warwarewa ya ta'allaka ne wajen sanya wurin zama na tebur ya zama mafi ergonomic.Wannan yana da fa'idodi guda biyu: Zama yana ɗaukar ƙasa da lahani a jikinka, kuma zaku kawar da rashin jin daɗi da ke sa ya fi mai da hankali kan aiki.Ko da kun zauna na awanni 10 a rana ko biyu, ga yadda ake yinkujerar ofismafi dadi.
Baya ga ɗaukar yanayin da ya dace, a nan akwai hanyoyi guda takwas don samun kwanciyar hankali yayin da kuke zaune a tebur.
1.Tallafawa bayan baya.
Yawancin ma'aikatan tebur suna koka da ƙananan ciwon baya, kuma maganin zai iya zama kusa da matashin tallafi na lumbar mafi kusa.
2. Yi la'akari da ƙara matashin wurin zama.
Idan matashin tallafi na lumbar bai yanke shi ba ko kuma kawai ka sami kanka yana son ƙarin tallafi, to yana iya zama lokaci don ƙara matashin wurin zama a saitin kujera na tebur.
3.Tabbatar da kafafunku ba su karkata ba.
Idan kun kasance a gefen guntu kuma ƙafafunku ba su kwanta a ƙasa ba lokacin da kuke zaune a kujerar ofis ɗin ku, wannan batu yana da saurin gyarawa: Yi amfani da ƙafar ƙafar ergonomic kawai.
4.Yi amfani da hutun hannu.
Lokacin da kake bugawa da amfani da linzamin kwamfuta yayin da kake zaune a tebur duk tsawon yini, wuyan hannu na iya ɗaukar duka.Ƙara hutun hannu na gel zuwa saitin tebur na iya zama babbar hanya don rage damuwa a wuyan hannu.
5.Daga duban ku zuwa matakin ido.
Zama a kan kujerar tebur da kallo a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar tafi-da-gidanka duk rana shine girke-girke na wuyan wuyansa.Yi sauƙi akan kashin baya ta hanyar ɗaga kwamfutar tafi-da-gidanka ko saka idanu zuwa matakin ido don haka sai kawai ku kalli gaba don kallon allonku.
6. Rike takardun tunani a matakin ido.
Yana rage wuyan wuya saboda ba sai ka ci gaba da kallon kasa don karantawa daga takardar ba.
7. Daidaita hasken ofishin ku.
canza hasken ofis ɗin ku zai iya sa ya fi dacewa don kallon allonku.Fara da saka hannun jari a cikin ƴan fitilun tare da saitunan haske da yawa don ku iya tsara ƙarfin hasken da inda yake sauka akan kwamfutarku da tebur.
8.A kara ganyen ganye.
Bincike ya gano tsire-tsire masu rai na iya tsarkake iskar ofis, rage damuwa, da inganta yanayi.
Tare da waɗannan hanyoyi guda takwas, to, babu abin da ke sa kujerar ofis ya fi jin dadi fiye da jin dadi yayin da kuke zaune a ciki!
Lokacin aikawa: Afrilu-09-2022