Akwai manyan nau'ikan ofis guda uku na zama: jingina gaba, madaidaiciya da jingina baya.
1. Jingina gaba wani matsayi ne na kowa ga ma'aikatan ofis don gudanar da kayan aiki da aikin tebur.Matsayin gangar jikin da ke jingina gaba zai daidaita kashin lumbar da ke fitowa gaba, yana kaiwa ga lankwasa baya.Idan wannan matsayi ya ci gaba, za a yi tasiri na al'ada na thoracic da na mahaifa, a ƙarshe ya zama matsayi na hunchback.
2.Madaidaicin zaman zama shine wanda jiki yake tsaye, bayansa yana hutawa a hankali akan bayan kujera, ana rarraba matsi daidai gwargwado a kan farantin intervertebral, nauyin yana raba daidai da ƙashin ƙugu, da kai da kuma. gangar jikin suna daidaita.Wannan matsayi ne mai dacewa.Duk da haka, zama a cikin wannan matsayi na wani lokaci na iya haifar da damuwa mai yawa a cikin kashin baya na lumbar.
3.Lean baya zama matsayi shi ne mafi yawan zama matsayi a cikin aiki.Lokacin da gangar jikin ta jingina baya don kula da kusan 125 ° ~ 135 ° tsakanin jijiya da cinya, yanayin zama kuma yana kula da tanƙwara na yau da kullun.
Kuma wurin zama mai daɗi shine kiyaye cinyoyinku matakin kuma ƙafafunku sun shimfiɗa a ƙasa.Don hana gaban gwiwar cinya don ɗaukar matsa lamba mai yawa, a cikin ƙirar kujerar ofis, tsayin wurin zama a kan jin daɗin mutane yana da mahimmanci.Tsawon wurin zama yana nufin nisa tsakanin mafi girman matsayi a gaban tsakiyar axis na wurin zama da ƙasa.Daidai da abubuwan auna ma'aunin ɗan adam: maraƙi da tsayin ƙafafu.
Zane kujera kujera mai ma'anazai iya ba da damar mutane daban-daban na jiki don samun goyon baya mai ma'ana a cikin nau'i-nau'i daban-daban, gwargwadon yadda zai yiwu don kula da yanayin dabi'a na kashin baya, don rage matsa lamba akan tsokoki na baya da lumbar.Kai da wuya kada su karkata gaba da yawa, in ba haka ba za a samu nakasu a cikin mahaifa.Ya kamata kugu ya sami goyon baya mai dacewa don rage matsa lamba akan kugu da ciki.
Don haka idan yanayin bai yi daidai ba ko kuma ba a tsara kujerar ofis yadda ya kamata ba, zai iya haifar da lahani ga jikin ɗan adam.Domin barin ma'aikatan ofis a cikin kyakkyawan yanayi na ofis, anergonomic ofishin kujerayana da mahimmanci musamman!
Lokacin aikawa: Maris-01-2023